เล่นคีย์บอร์ดได้ง่ายๆกับโน๊ตตัวเลข

ตั้งกระทู้
เล่นคีย์บอร์ดได้ง่ายๆกับโน๊ตตัวเลข

เป็นคนๆหนึ่งที่หัดเล่นคีย์บอร์

ประสบปัญหากับเรื่องหาโน๊ตมาเล่น

เพราะโดยส่วนตัวอ่านโน๊ต5เส้นไม่ออก(มันยากอ่ะ)

วันนี้ก็เลยพยายามหามาลงให้

เพราะคิดว่าบางคนก็คงประสบปัญหาเดียวกันกับเรา

(ถ้าผิดพลาดตรงไหนให้อภัยด้วยนะคับ)

ใครมีโน๊ตเพลงอะไรก็อย่าลืมเอามาแบ่งกัน ^ ^

เครื่องหมาย       

ส่วนนี้ก็คือลักษณะของคีบอดนะครับ แทนตัวเลขสูงต่ำต่างๆ ลองศึกษากันดู
  ํ 
 คือ      เสียงสูงขึ้นหนึ่งเสียง,  

**   คือ      เสียงสูงขึ้นสองเสียง

เครื่องหมาย     คือ       เสียงต่ำ

ถ้ามีความคิดเห็นอะไรเมื่อเข้ามาแล้วก็อย่าให้เสียเปล่า

ช่วยเม้นท์บอกกันมั่งนะครับ ถ้าเม้นท์ขอบคุนจะดีมากเลย ^^
(หากมีอะไรสงสัย แอดเมลมาถามกันได้ที่ theseedmam_mlovet@hotmail.com คับ)

จำนวนคนดู : 53662
ตั้งเมื่อตั้งเมื่อ: 19:47 น. 17 มี.ค. 2011
แท็ก: -

ถ้า ถูกใจ กด Like และ Share ขึ้นบน Facebook หรือ Tweet ส่งต่อให้เพื่อนได้นะจ๊ะ

yenta4 : Thenazi avatar
โดย: Thenazi yenta4 : Thenazi hompy ส่งข้อความหา Thenazi
ผู้สนับสนุนใจดี

แสดงความคิดเห็น

เบื่อโฆษณาจาก Facebook มาช่วยกันกำจัดกันเถอะ ดูวิธีที่นี้
  • เกมส์, เกม, เกมส์ทำอาหาร, เกมส์ปลูกผัก, ผลสลากกินแบ่งรัฐบาล.., เลขเด็ดงวดนี้, ดูดวง, ดูดวงความรัก, xxx, เพลงใหม่ , speedtest, ดูทีวีออนไลน์, หนังใหม่